
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA MAHAKAMA 

 

 

           

 

TANGAZO LA NAFASI Z A  KAZI YA WASAMBAZA NYARAKA WA 

MAHAKAMA 

 

Mahakama ya Tanzania inapenda kuutangazia umma kwamba kuna 

nafasi za kazi ya Wasambaza Nyaraka za Mahakama. Nafasi za 

Wasambaza Nyaraka za Mahakama zipo katika Mikoa kumi na moja (11) 

Geita, Kagera, Katavi, Kigoma, Kilimanjaro, Lindi, Njombe, Shinyanga, 

Simiyu, Singida na Songwe. Kwa mujibu wa Kanuni ya 4 na ya 6 ya 

Kanuni za Madalali wa Mahakama na Wasambaza Nyaraka za 

Mahakama Na.363 za Mwaka 2017 (The Court Brokers and    Process 

Servers (Appointment, Remuneration and Discipline) Rules, GN 

No.  363 of 2017), Kamati ya Uteuzi na Nidhamu ya Madalali wa 

Mahakama na Wasambaza Nyaraka za Mahakama pamoja na 

majukumu mengine, imepewa jukumu la kuteua Wasambaza 

Nyaraka za Mahakama wenye sifa kama zilivyoainishwa hapa chini. 

 

MSAMBAZA NYARAKA Z A MAHAKAMA. 

     (a)      Sifa za Waombaji. 

i. Raia na Mkazi wa Tanzania mwenye umri wa utu uzima. 

ii. Awe ana Leseni kwa ajili ya kufanya kazi ya Msambaza 

Nyaraka za Mahakama. 

iii. Awe na Elimu ya Kidato cha   Nne na kuendelea  na  awe  



 

na uwezo wa kuzungumza  lugha  ya Kingereza na  

Kiswahili kwa ufasaha. 

iv.  Awe amehudhuria mafunzo ya majukumu ya   Msambaza 

Nyaraka za Mahakama yanayotolewa na Chuo Cha 

Uongozi wa   Mahakama (IJA) na   kutunukiwa Cheti   cha   

Umahiri (Certificate of Competence). 

v. Awe anafahamu kikamilifu Kanuni za Usambazaji 

Nyaraka za Mahakama kama   zilivyoainishwa na Sheria 

ya Mwenendo wa Madai na Sheria nyingine husika. 

vi. Awe amelipa ada ya maombi ya kiwango cha Shilingi 

30,000/= ambayo haitarejeshwa. 

 

(b)     Kazi za kufanya. 

Kusambaza nyaraka za Mahakama zinazotokana  na  mwenendo wa  

mashauri   na   zinazotolewa  nje  ya   mwenendo  wa  mashauri 

ambazo zinajumuisha:- 

Wito wa kuitwa Shaurini, taarifa, nakala za Hukumu nakala za 

Maamuzi, Tuzo au amri nyingine halali za Mahakama. 

Taari fa ya uteuzi  wa Dalal i  wa Mahakama.  

Nyaraka nyingine zozote z i takazotolewa na Mahakama.  

(c)      Ada, gharama   na posho   za Wasambaza   Nyaraka z a  

Mahakama. 

Ada, gharama na posho  atakazolipwa Msambaza    Nyaraka   za Mahakama 

ni kama zilivyoainishwa   katika Kanuni ya 30 na 31 ya Kanuni   za   Madalali   

wa   Mahakama    na   Wasambaza    Nyaraka   za Mahakama   kwa 



 

m u j i b u  w a  Tangazo la Serikali  Na.  363 la   Mwaka 2017 ( The 

C o u r t    Brokers   and   Process S e r v e r s  ( Appointment, 

Remuneration and D i s c i p l i n e ) Rules, ON No.  363 of 2017). 

 

Barua zote za maombi  zitumwe kwa   Katibu wa Kamati ya Uteuzi 

na Nidhamu ya Madalali wa  Mahakama na Wasambaza Nyaraka   

za   Mahakama kupitia kwa Hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mahakama 

ya Hakimu Mkazi (Mkoa) Mkoa ambao Msambaza Nyaraka za 

Mahakama   anaotarajia    kufanyia   kazi.   Aidha, Hakimu   Mkazi 

Mfawidhi wa Mahakama   ya Hakimu Mkazi (Mkoa) ana   wajibu wa 

kuwasilisha taarifa ya siri ya Mwombaji kazi ya Udalali wa 

Mahakama na Usambazaji Nyaraka za Mahakama kwa Msajili, 

Mahakama Kuu y a  Tanzania. 

 

(d) BARUA    YA   MAOMBI    YA   USAMBAZAJI     NYARAKA    ZA   

MAHAKAMA IAMBATANISHWE   NA: - 

i. Kivuli cha Cheti cha Elimu ya Kidato cha Nne na kuendelea. 

ii. Kivuli cha Cheti cha Umahiri (Certificate of   Competence) 

c h a  majukumu ya Msambaza Nyaraka za Mahakama 

kilichotolewa na Chuo Cha Uongozi wa Mahakama (IJA). Au 

chuo kingine kinachotambulika. 

iii. Ufupisho   wa    taarifa   za    mwombaji (CV).  (Taarifa isiwe      

na "Referees"   ambaye ni ndugu, jamaa au rafiki   mwenye 

uhusiano wa karibu    na mwombaji).   

iv. Kivuli cha Cheti cha kuzaliwa au kitambulisho cha Uraia. 

v. Picha mbili za rangi (passport s i z e ) zilizopigwa hivi 



 

karibuni. 

vi.  Fomu ya Maombi ya Msambaza Nyaraka za Mahakama 

(Fomu Na. 4) iliyojazwa kikamilifu. 

vii. Leseni ya Biashara kutoka katika Halmashauri ya Jiji, Mji, 

Manispaa au Wilaya. 

viii. Barua ya utambulisho juu   ya tabia   ya Mwombaji kutoka 

kwa watu wanaoaminiwa.  (Barua isiandikwe na ndugu, 

jamaa   au   rafiki mwenye uhusiano   wa karibu na 

mwombaji). 

ix. Fomu ya Wadhamini wawili wa Muombaji (Fomu Na. 5) 

yenye jumla ya kiwango cha udhamini kisichopungua    

milioni mia nne (400,000,000/=). 

x.  Nakala ya uthibitisho wa malipo ya Kodi (TIN). 

xi. Hati ya kubadilisha jina (Deed Poll) iwapo kuna tofauti ya 

majina katika nyaraka zitakazotumika katika maombi ya 

Mwombaji. 

  

Fomu zote za maombi za Wasambazaji Nyaraka za Mahakama 

zinapatikana katika Ofisi zote za Mahakama ya Hakimu Mkazi 

Mfawidhi (Mkoa) Tanzania Bara na Ofisi ya Msajili wa Mahakama 

Kuu ya Tanzania, D O D O M A . 

 

Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 09 Septemba, 2025 saa   9:30 

Alasiri. 

 

Mwombaji aandae nakala  tatu (3) na  atume maombi yake  kwa  

njia  ya Posta  (E.M.S) au kwa  Mkono na   kuwasilishwa  kwa  Msajili, 



 

Mahakama Kuu - Masjala Kuu S.L.P 2757,  DODOMA Makao Makuu ya 

Mahakama. 

 

Imetolewa leo tarehe 30 Agosti, 2025 na:- 

 

Kny: MSAJILI 

MAHAKAMA K U U  YA TANZANIA 



 

 


